![](/bootstrap3/css/images/icon_hoatdong.png;jsessionid=454FFCF2A7AE735A5AC4EF2EDA72504D)
![](/bootstrap3/css/images/icon_hoatdong.png;jsessionid=454FFCF2A7AE735A5AC4EF2EDA72504D)
-
Hội Nông dân xã Bình Thạnh Đông tổ chức sơ kết 6 tháng đầu năm 2024.
Chiều ngày 25/7, Hội Nông dân xã tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Hội và phong trào nông dân 6 tháng đầu năm, đề ra phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024; Sơ kết 5 năm thực hiện Nghị quyết 04, 05, 06 của TW Hội Nông dân Việt Nam.
![](/bootstrap3/css/images/icon_hoatdong.png;jsessionid=454FFCF2A7AE735A5AC4EF2EDA72504D)
-
Đồng chí Lê Phước Dũng đắc cử chức danh Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh An Giang nhiệm kỳ 2023- 2028.
Chiều ngày 9/7/2024, Ban Thường vụ Hội Nông dân tỉnh An Giang đã tổ chức Hội nghị lần thứ 4, khóa X (đột xuất) bầu bổ sung chức danh Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh khoá X, nhiệm kỳ 2023 - 2028.
![](/bootstrap3/css/images/icon_hoatdong.png;jsessionid=454FFCF2A7AE735A5AC4EF2EDA72504D)
-
Phú Tân - Sơ kết 05 năm thực hiện 03 Nghị quyết số 04,05,06 của Ban Chấp hành Trương ương Hội Nông dân Việt Nam.
Vừa qua, Hội Nông dân huyện Phú Tân đã tổ chức hội nghị sơ kết 5 năm thực hiện Chương trình hành động số 03-CTr/HNDT của Ban Chấp hành Hội Nông dân tỉnh An Giang về thực hiện Nghị quyết 04,05,06 của Ban Chấp hành Trung ương Hội Nông dân Việt Nam (khóa VII) về xây dựng Hội trong sạch, vững mạnh.
![](/bootstrap3/css/images/icon_hoatdong.png;jsessionid=454FFCF2A7AE735A5AC4EF2EDA72504D)
-
Phú Tân công nhận thêm 02 sản phẩm OCOP đạt 3 sao năm 2024.
Triển khai thực hiện Chương trình mỗi xã một sản phẩm (OCOP) năm 2024, vừa qua Hội đồng đánh giá, phân hạng sản phẩm thuộc Chương trình mỗi xã một sản phẩm (OCOP) huyện Phú Tân đã tiến hành chấm điểm, đánh giá, phân hạng.
![](/bootstrap3/css/images/icon_hoatdong.png;jsessionid=454FFCF2A7AE735A5AC4EF2EDA72504D)
-
Tập huấn an toàn vệ sinh lao động cho nông dân.
Sáng ngày 17/7/2024 Hội Nông dân tỉnh phối hợp Sở Lao động Thương binh Xã hội mở lớp huấn luyện an toàn vệ sinh lao động tại huyện Châu Phú.
![](/bootstrap3/css/images/icon_hoatdong.png;jsessionid=454FFCF2A7AE735A5AC4EF2EDA72504D)
-
Ra mắt Câu lạc bộ nông dân không tham gia tệ nạn xã hội.
Vừa qua, Hội Nông dân xã Tân Hòa tổ chức Ra mắt Câu lạc bộ nông dân không tham gia tệ nạn xã hội ấp Hậu Giang I.
![](/bootstrap3/css/images/icon_hoatdong.png;jsessionid=454FFCF2A7AE735A5AC4EF2EDA72504D)
-
Hội Nông dân huyện Phú Tân giải ngân Vốn Quỹ hỗ trợ nông dân 02 dự án cho 13 hộ với tổng số tiền 410 triệu đồng.
Thực hiện kế hoạch số 19a-KH/QHTNDH, ngày 12/3/2024 của Ban Điều hành Quỹ Hỗ trợ nông dân huyện Phú Tân về hoạt động Quỹ hỗ trợ nông dân năm 2024.
![](/bootstrap3/css/images/icon_hoatdong.png;jsessionid=454FFCF2A7AE735A5AC4EF2EDA72504D)
-
50 hội viên, nông dân tham gia lớp huấn luyện an toàn vệ sinh lao động năm 2024.
Trước đó ngày 19/7, Hội Nông dân tỉnh phối hợp với Sở lao động Thương binh và xã hội tổ chức lớp huấn luyện an toàn vệ sinh lao động tại Nhà văn hóa xã Thoại Giang.