![](/bootstrap3/css/images/icon_hoatdong.png;jsessionid=607F193689F5B6E0467A794B7C905E8D)
Tổ chức dặm vá đường giao thông đón têt Dương Lịch
Ngày 30 tháng 11 năm 2023, Đội vá đường thiện nguyện Xã Lương Phi - huyện Tri Tôn tổ chức ra quân dặm vá đường lần thứ 6 trong năm 2023.
Đợt dặm vá lần này khối lượng nhựa dặm vá 4 tấn, thành viên tham gia 12 người, đoạn đường từ ấp Sà Lôn đến ấp An Thành, Xã Lương Phi tổng kinh phí thực hiện 7.000.000đ do các mạnh thường trong và ngoài xã đóng góp.
Có thể thấy, việc dặm vá đường giao thông nông thôn mang nhiều ý nghĩa thiết thực. Sau khi việc dặm vá hoàn thành không chỉ tạo điều kiện thuận cho việc đi lại, giao thương hàng hoá, thúc đẩy phát triển kinh tế cho chính người dân trong và ngoài khu vực mà còn góp phần giúp địa phương duy trì nâng chất các tiêu chí trong việc xây dựng nông thôn mới.
Ông Lê Văn Luận - Chủ tịch Hội Nông dân xã Lương Phi kiêm đội trưởng đội dặm vá đường cho biết đường tỉnh lộ 955B qua địa bàn xã là đoạn đường giao thông huyết mạch của Xã, lưu lượng giao thông đi lại nhiều, xe tải trọng lớn gây hư hỏng, lúng sụt trong mùa mưa gây ảnh hưởng đến việc đi lại của nhân dân, hoạt động dặm vá lần này giúp cho việc đi lại giao thương của nhân dân được thuận tiện. Ông Lê Văn Luận mong muốn trong thời gian tới các mạnh thường quân trong và ngoài xã, hội viên nông dân xã Lương Phi tiếp tục ủng hộ đồng hành cùng đội dăm vá đường của Xã góp phần cùng địa phương xây dựng Nông thôn mới nâng cao./.
Tin khác
- 50 hội viên, nông dân tham gia lớp huấn luyện an toàn vệ sinh lao động năm 2024.
- Chi bộ Hội Nông dân huyện Phú Tân học tập và làm theo Bác Hồ, Bác Tôn.
- Phú Tân tổ chức tuyên truyền kế hoạch, Nghị Quyết và Chương trình mục tiêu Quốc gia xây dựng nông thôn mới năm 2024.
- Dự báo sâu bệnh trên cây trồng (số 26) - Từ ngày 24/06 đến 30/06/2024
- Hội Nông dân tỉnh tham gia Hội thi cán bộ Dân vận khéo năm 2024.
- Tuyên truyền các hoạt động kỷ niệm Ngày Gia đình Việt Nam (28/6), Tháng hành động Quốc gia về phòng chống bạo lực gia đình.